Chào mừng bạn đến với HDVNBits Forum.
Header

HDVNBits Forum » Cuộc sống » Trò chuyện linh tinh » [truyện ngắn] nhật kí đêm noel buồn

Trò chuyện linh tinh Tám và tám

Trả lời
LinkBack Ðiều Chỉnh vBmenu Seperating Image
[truyện ngắn] nhật kí đêm noel buồn
Old 26-12-2011, 10:33:07 PM   #1 (permalink)
240p

addbot92003's Avatar

Status: 240p
addbot92003 has a spectacular aura aboutaddbot92003 has a spectacular aura aboutaddbot92003 has a spectacular aura about
Unhappy [truyện ngắn] nhật kí đêm noel buồn

thể loại : 18+ HÀI HƯỚC, TÌNH CỦM, KINH DỊ , MYSTERY
tác giả: addbot92003
TRUYỆN VIẾT CÓ THAM KHẢO TỪ TRUYỆN (Chuyện bây giờ mới kể ) Kể lại chỉ thấy nhục cái thân em - tác giả:cusiu

CHAP 1

Ngày 24 tháng 12 năm 2011

22h : Đang mải mê lục tìm đống sách cũ tài liệu cũ để mai mang đi thi còn chép thì chuông điện thoại báo có tin nhắn. Hý hửng nghĩ thầm :" chắc mem nào nt rủ đi chơi hay là tin nhắn chúc mừng noel đây"

22h00'05" Vớ điện thoại , mở tin nhắn đọc : "Giáng sinh an Lành! Nhân dịp giáng sinh có người bí mật tặng bạn 1 món quà thú vị, để nhận được quà hãy soạn tin xyz gửi đến số 8742 " đúng là tin nhắn chúc mừng giáng sinh rồi, ai thế nhỉ ,khà khà vui quá phải nhắn tin cám ơn mới đc : " hi hi lần đầu tiên có người tặng quà tớ đêm noel, tớ cám ơn nhá , thế cậu tên gì ?" rồi gửi đến 8742.

22h 2' hồi hộp đợi tin nhắn của bạn ấy!

22h 2'30" có tin nhắn trả lời Ban Danh Sai Cu Phap. Tên bạn ý thật là lạ, dù sao mình cũng sẽ lưu tên, số điện thoại vào danh bạ.
Ban Danh Sai Cu Phap : +8742

thầm cám ơn chúa đã đem đến cho mình 1 người bạn tốt trong đêm giáng sinh an lành.

23h lục tìm đc nhiều tài liệu. Đem cân thử cũng được 2 kg Lịch sử Đảng, Tư Tưởng HCM. mai ôm đống này đi thì chắc vất vả đây ( thầm nghĩ rồi cười hý hửng , nhưng mà không sao thi xong gom lại bán đc ối tiền tha hồ mà tiêu sài hê hê)

23h30' Lướt oét , vào pếch búc đọc tin nhắn , thấy xã hội nhiều người cũng giống mình : ngồi nhà và tìm kiếm sự đồng cảm . Một số than thở , 1 số kêu ca , 1 vài tâm sự !!! Chợt thấy một anh bạn chí cốt thân nhau từ hồi cấp 1 , lên cấp 2 thì không bao h gặp nhau nữa , học năm thứ 5 đại học tập tọe chơi pếch búc mới gặp lại, âu cũng là duyên số . Nó thay statut điên cuồng làm mình không thể không chú ý : mùa noel mùa của nỗi cô đơn , chán hơn gián , nỗi buồn đêm mẹ chúa đẻ con...
Như bạn cũ lâu năm không gặp , như chiến hữu cùng trên mặt trận độc thân, mình nhảy vào yahoo Pm hỏi thăm động viên như 1 người không biết cô đơn là cái gì hehe.

ngày 25 tháng 11 năm 2011

00h50 Sau hơn 1 tiếng tâm sự dài lê thê với đoạn đầu lâm ly bi đát, đoạn giữa tâm lý tình cảm có pha chút yếu tố kinh dị , đoạn cuối hành động nghẹt thở lại có tính hài hước. Nhìn đồng hồ đã đến giờ đi pha cafe mình kết thúc câu chuyện bằng lời an ủi cực kì đồng cảm: " rồi có 1 ngày tao sẽ ko còn như mày nữa!!". Và kể cho nó nghe chuyện người lạ nhắn tin chúc mừng đêm giáng sinh lại còn tặng quà cho mình. Mình kể với 1 thái độ đúng mực không tinh vi tinh tướng. he he.

....

00h05 Nó pm lại bảo nó cũng đc người lạ nt chúc mừng mà lại có tận mấy người liền. Nghe xong mình không để đâu hết cái GATO, nó nói xong tâm trạng mình cứ như buồn đái phải nhịn , trời mùa đông mà phải khỏa thân đứng đường , bụng đói mà phải ăn dưa khú. Kú ko tả đc!!!

00h10 Cú quá G9 never see you again. Chắng có tâm trạng pha cafe nữa làm 1 ly vodka cho nóng người rồi lên giường chùm chăn nghe nhạc.
Hôm nay là ngày giáng sinh khác với mọi khi nên chọn nghe những bài hát nhẹ nhàng tình củm , 1 phần giúp xoa dịu nỗi đau, nỗi cô đơn , 1 phần khác tránh tình trạng gào thét bất thình lình trong đêm khiến hàng xóm đồng thanh ft theo. Mà phải thú thực mình không thích giọng mấy người hàng xóm tý nào cả , quá phô!!!

.....

Ngủ thiếp đi lúc nào không hay, nhạc vẫn bật . Nằm mơ
Mơ được làm cậu bé bán chăn. Đi dọc những con phố từ Hoàng Quốc Việt Đến Hoàng Mai, trên vai vác theo hàng chục Kg chăn bông , chăn dạ đủ các loại. Ấm áp!!
Vừa đi vừa đưa anh mắt buồn mà minh mẫn , nhanh như chảo chớp mà lại có phần e lệ rụt rè, mời mọc dụ dỗ mọi người mua chăn. Bỗng thấy một thằng nhóc tay cầm gói mì tôm Hảo Hảo ăn vã nhìn mình với ánh mắt giống như mình là 1 thằng bán chăn vậy, àh không còn tồi tệ hơn cả 1 thằng bán chăn nữa, 1 thằng kiến trúc sư .Đau xót!!!
Đi được 1 đoạn nữa hoa hết cả mắt , tháo kính ra lau thì rơi mie nó cái mắt kính . Không có mắt kính nhìn không ra, quờ quạng lần mò xem mắt kính ở đâu trong đống tuyết giữa đêm giáng sinh lạnh cóng. Đọc đến đây, lếc lên phía trên rõ ràng là đi bán chăn ở Hà Nội mà sao lại có tuyết, mọi người sẽ cho là mình nói xạo , ba hoa chích chèo , sẽ dựa vào đấy mà ném đá thọc gậy. Bởi vậy mình xin thưa là mình đang mơ mà mơ thì cái gì cũng có thể xẩy ra.

Lại tiếp chuyện, tìm mãi không ra đành đeo cái gọng không rồi vác chăn đi tiếp. Bỗng gặp cửa hàng Chân Gà Gói Nem Thèm!!! ngó vào nhìn thấy chúng nó ngồi lên đệm đã trải ga lại còn đắp chăn để ăn chân gà mà ứa nước mắt . Khóc 1 hồi ngất lúc nào không hay.

Chợt tỉnh dậy, nước mắt cộng với nước rãi chảy đầm đìa ướt gối vì mấy cái chân gà gói nem. Chợt nghe thấy mp3 đang chạy bài "cơn gió lạ" chợt nhớ tới em. Nhớ!!!

Cầm điện thoại thì đã gần 4h sáng. Bống thấy có động dưới gậm giường , soi điện thoại vào thì thấy con mèo nhà hàng xóm đang ôm con chuột nhà mình, liếm láp toàn thân (__!) đúng là đôi gian phu dâm phụ!!!
Xùa xùa mấy tiếng cho chúng nó đi sang phòng bố mẹ chơi rồi mình lại ngủ tiếp!
Ngủ chưa đc 1 giấc lại có tiếng vo ve của con muỗi nhà hàng xóm. Thầm nghĩ :" mie sao bọn hàng xóm quý mình thế " . Nằm lại nhớ lại câu của chúng nó hay chửi mình : " thằng chết tiệt nào 11, 12h đêm còn gào thét không cho ai ngủ à ". Giờ mới biết đời đúng là không thoát kiếp nhân quả! Đêm thì lạnh rét , muỗi thì nhiều đành lặng lẽ chùm chăn kín đầu , mấy phút lại thò mũi ra hít lấy hít để.

CHAP 2

17H30: Tại quán cafe quen thuộc...

ặc ặc ú ớ ớ....
Âm thanh đó tắc ở cổ họng . Giật mình khi thấy em ( em iu) mắt trơn ngược , nghiến răng, nghiến lợi bóp lấy cổ của mình , bóp lấy bóp để , bóp đến nỗi mình kêu oai oái! Thực ra nói là nói vậy chứ có kêu nổi đâu , miệng còn thở không ra hơi. Khi em iu tập trung vào công việc của em ấy mình liếc sang thấy 1 thằng vừa lạ ,vừa quen đang ngẩng mặt lên trần nhà cười ha hả. Bố cái loại thấy chết không cứu , mặt trơ lạnh lùng gỗ đá.

Quay trở lại với em iu . Mặc dù cố vùng vãy co kéo nhưng em iu tay rất to + khỏe . Chẳng biết làm sao đành ôm em mà ngất đi trong vòng tay của em như 1 vài cảnh trong phim Hàn nhân vật nam chính ngất đi trong vòng tay của nhân vật nữ chính, sau khi anh ý nghe nhân vật nữ nói cô ấy bị mắc bệnh ung thư. ( TT) .

Đau xót , khóc hết nước mắt. Thì điện thoại đổ chuông , chợt tỉnh giấc trời đã sáng. Chuẩn bị đánh răng rửa mặt đi thi.

6h30: thời tiết lạnh thế , kéo chăn ra thấy lạnh lại đắp chăn vào nằm 1 lúc. Suy nghĩ về giấc mơ đêm qua mà không khỏi bàng hoàng. Cố vươn chân dài ra với lấy cái áo len mặc cho ấm thì chạm vào 1 vật gì đó mêm mềm ấm ấm (_ _!) lại có cảm giác gần gũi thân thuộc. Lật chăn nhổm dậy nhìn, hóa ra là em, em iu trong bộ dạng không 1 mảnh áo che thân , người ướt sũng từ đầu đến chân.
Mình tự nhủ : con mèo khốn nạn nhà hàng xóm hại đời em chuột iu nhà tao!! Lại nhìn em chuột iu , càng nhìn càng thương,vì phục vụ nó mà mất ngủ cả đêm ,nhìn em ngủ say như chết mà đau xót! nhẹ nhàng kéo chăn lên đắp cho em. Rón rén nhón chân bước ra khỏi phòng , thật nhẹ, thật chậm sợ em iu thức giấc.

Ăn vội gói mỳ , rồi dắt xe đi học. Dắt đến chỗ đèn xanh đèn đỏ mới nhớ trên báo chí dạo này hay đưa tin xe máy tự phát nổ, đặc biệt là xe Honda, chợt nhận ra xe mình cũng là xe Honda sợ xanh cả mặt, lạnh cả sống lưng, nhanh chóng quay đầu dắt xe về . đến khổ dắt bở cả hơi tai.

Hôm nay quyết định đi xe buýt.
Ôi đúng là ở hiền gặp lành, lên xe có ngay 1 chỗ ngồi sạch sẽ, thoáng mát , hợp phong thủy yeah!!. Vừa hân hoan vừa nhìn thằng về phía trước với thái độ vui tươi yêu đời thì...1 em chân dài bước đến. Mình vốn là con người lịch lãm, tử tế, thông minh, đẹp trai , có tiền , galang , vẽ đẹp , hát hay lại còn chơi cả thể thao mạo hiểm nữa... vì vậy đương nhiên là mình phải đứng lên nhường ghế cho bạn ý rồi ,nhưng chợt nhớ đến ngày xưa đi xe buýt cũng nhường ghế cho 1 em, em ý ngồi xuống và cám ơn nó bằng 2 từ : " thằng hâm, đã xấu , ăn mặc nhà quê lại còn bày đặt !!!". Tránh tình trạng cảnh cũ lặp lại, tự dẵm tụt váy,mình quyết định sau khi đứng lên xong mình sẽ lại ngồi xuống.!!

Đi xe buýt được 1 lúc chợt nhớ lời bố dặn. Là phải hỏi anh bán vé điểm xuống không lại đi quá bến.
Mình hỏi anh ý : anh ơi bố em bảo là hỏi anh cho xuống điểm đại học Kiến Trúc ạ!.
Anh ý bảo: đến rồi đấy xuống đi.
Mình ra cửa thấy lạ nó bảo mình xuống mà nó éo mở cửa ra thì xuống kiểu gì ? ức chế!!. Mình thắc mắc.
Nó lại bảo: bố em không dặn là phải bấm đèn để xuống à. ( kèm theo đó là điệu cười y hệt con mụ Siu là mình hết cả hồn.)
Nó chơi mình!!! thế là đi quá 1 bến ,chạy bộ đến trường với cả cục tức.

7h45: đến trường tưởng thi rồi , nghĩ thầm chắc hôm nay lại phải giở bài xin xỏ : em đi học từ sớm , nhưng mà trên đường có quá nhiều đèn đỏ, em bác lái xe buýt thì lại rất tôn trong luật lệ giao thông thành ra...
Thế mà vẫn chưa thi hôm qua hỏi thằng bạn mấy giờ thì nó bảo 7h30 có mặt tại phòng thi mà giờ vẫn thấy nó đang buôn dưa lê ở cổng trường. May mà nó chơi mình!!!

Mình còn đang loay hoay tìm phòng thi, (TT) đeck biết thi phòng nào thì 1 em xinh như tiên, cười như thiên thần đến trước mặt, khẽ hỏi : anh ơi xem phòng thi ở đâu ạ ? anh biết chỗ nào thì chỉ cho em.
Mình nghiêm túc hỏi lại : em thi phòng nào? , giờ này mà còn đi tìm phòng thi. Vừa nói mình vừa chỉ tay về 1 phía .
Em ý bảo: phòng 28 ạ .
Đúng lúc đấy chuông điện thoại của mình reo , thằng bạn gọi điện bảo sắp thi lên nhanh phòng 28 trên tầng 4 nhà U. Mình quay lại định bảo em ý là thi cùng phòng với mình thì em ý đã đi lên tầng 7 của nhà 9 tầng rồi. Không biết có chỉ lên tầng 9 không?

8h00 :Vào phòng thi, mình cầu trời may mắn bốc được đề dễ . Nhắm mắt bốc đề , mở mắt đọc đề, chẳng biết dễ hay khó, nhìn xuống các đề còn lại đọc thấy giống hệt đề của mình. Hóa ra đề chung. hết hồn.

Nói chung làm bài ổn, chép bài có khoa học, đôi khi lại có sáng tạo, chỗ nào chúng tôi thì thay bằng chúng mình , chỗ nào ghi là tôi thì thay bằng ta , chỗ nào ghi tác phẩm thì thay bằng tuyệt phẩm nói chung sáng tạo vô chừng. Ngó sang thằng bên cạnh xem nó chép bài ra sao. Thấy nó còn kinh hơn mình giám thị đến ký bài nhắc nó viết tên vào giấy thi , nó còn trả lời: cám ơn thầy đã nhắc, em đang tập trung tuy duy cho bài thi, vì vậy em sẽ viết tên vào sau. Giám thị tấm tắc khen : sinh viên bây giờ khá thật, tập trung suy nghĩ như giáo sư đại học. Sau đó 2 người thì thầm nói chuyện với nhau , họ nói gì mình chẳng nghe rõ nữa.Lại quay sang làm bài của mình. Bài của mình làm có mở bài như 1 bài văn , thân bài có thêm dẫn chứng thơ bác ( Hồ Chí Minh) kết bài có đưa ra kết luận : thêm cái gì của Bác vào cũng đều tốt cả . Tấm tắc lắm , làm xong hể hả nộp bài rời phòng thi.

thi xong đã 11h30 rồi, tranh thủ đi ăn. Lâu rồi trong túi mình mới có nhiều tiền đến thế những 70 nghìn đồng. Hôm nay quyết định bạo chi vào bữa trưa mới được, sẽ là 1 bữa chưa hoành tráng ( nghĩ thầm hehe). đi bộ dọc đường nhìn thấy quán nào to nhất, đẹp nhất thì vào. Nhìn thấy 1 quán có đề chữ: ABC cửa hàng "độc" nhất Việt Nam ( ghi lại nghuyên văn có cả dấu ngoặc kép trên biển quảng cáo luôn đấy ). Quán này xịn thật ,vào là có phục vụ mang thực đơn đến tận bàn, lại có cả 1 cốc nước mát nữa.
Sao biết mình khát mà mang nước ra mời, thật là chuyên nghiệp!!. Nghĩ lại đúng là từ sáng đến giờ chưa uống nước.
Mình tu ực 1 nèo xong cốc nước.
Thế mà nó lại hỏi: anh uống gì ?
Thầm nghĩ :" con này dở à , đưa nước lọc rồi lại còn hỏi nước gì " . Nhưng cũng cố trả lời 1 cách nhã nhặn lịch sự như đúng phong cách hàng ngày : nước ở đây uống đã thật đấy, thế cho anh xin thêm cốc nữa . Nó nhìn mình cau có, dúi vào tay mình cái thực đơn, mie con này nhân viên mà láo thế nhờ!!!
Mở thực đơn ra đọc:

* Sáng:
- Bánh mì kẹp chả hàn the
- Bánh bao có nhân làm từ giấy carton
- Một ly hạt đậu nành rang ướp mùi cafe

* Trưa:
- Cơm phun thuốc chống mốc
- Rau muống xào nhiễm chì
- Cá ướp urê luộc chấm nước tương 3-MCPD
- Thịt heo chết chiên giòn chấm mù tạt làm từ dầu nhớt
- Canh chua cải phun thuốc trừ sâu

* Chiều:
- Một tô phở ngâm formal
- Một ly chè đường hóa học

* Tối:
- Thịt sình bảo quản bằng hoá chất chấm mắm tôm trộn… dzòi
- Tráng miệng trái cây ngâm chất bảo quản
- Một ly sữa tươi không béo, không kem có pha thêm dầu ăn

Và các món đặc biệt chỉ có ở nhà hàng.
Hôm nay đã quyết bạo chi nên mình mạnh dạn gọi 3 món trong thực đơn đặc biệt :
- Người tình không trong giấc mộng
- Với em anh chỉ là con gái
- Em sẽ là người đàn ông của đời anh

.... hết chap 2 , còn tiếp...
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213475]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by addbot92003[/url][/size][/right]

View more the latest threads:

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213475]Copyright © HDVNBits Forum - addbot92003's Signature[/url][/size][/right]

thay đổi nội dung bởi: addbot92003, 03-01-2012 lúc 10:45:28 PM. Lý do: update chap 2
addbot92003 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 11 Users Say Thank You to addbot92003 For This Useful Post:
COMMANDO (27-12-2011), hathanh (26-12-2011), hoquoctri (27-12-2011), khoahoc0508 (27-12-2011), ladykillah (27-12-2011), MarjaPr0VaNa (04-01-2012), masoivodoi (26-12-2011), NooVin (27-12-2011), saridf (07-01-2012), SK (26-12-2011), v0danh (27-12-2011)
Old 26-12-2011, 11:07:27 PM   #2 (permalink)
SK
UHD

SK's Avatar

Status: UHD
SK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond reputeSK has a reputation beyond repute

Ngày xưa đến dịp Noel toàn tự nhủ " có điên mới đi chơi hôm nay, đường đông kẹt xe, lại móc túi đầy..." để an ủi. Giờ hết rồi
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213499]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by SK[/url][/size][/right]

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213499]Copyright © HDVNBits Forum - SK's Signature[/url][/size][/right]

SK is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to SK For This Useful Post:
addbot92003 (26-12-2011)
Old 26-12-2011, 11:07:30 PM   #3 (permalink)
240p

addbot92003's Avatar

addbot92003 has a spectacular aura aboutaddbot92003 has a spectacular aura aboutaddbot92003 has a spectacular aura about

đã nhiều bác vào đọc rồi ra mà không để lại cho em 1 cái cm đông viên hix
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213500]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by addbot92003[/url][/size][/right]

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213500]Copyright © HDVNBits Forum - addbot92003's Signature[/url][/size][/right]

Old 26-12-2011, 11:09:19 PM   #4 (permalink)
240p

addbot92003's Avatar

thì toàn độc thân vui tính thì làm sao mà đường tắc đc ạ
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213501]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by addbot92003[/url][/size][/right]

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213501]Copyright © HDVNBits Forum - addbot92003's Signature[/url][/size][/right]

Old 26-12-2011, 11:20:59 PM   #5 (permalink)
1080i

masoivodoi's Avatar

Status: 1080i
Địa chỉ: Hanoi
masoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud ofmasoivodoi has much to be proud of

Bài viết của bác hay quá. Biết nói j hơn. Em cũng chung hoàn cảnh rồi
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213506]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by masoivodoi[/url][/size][/right]

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213506]Copyright © HDVNBits Forum - masoivodoi's Signature[/url][/size][/right]

masoivodoi is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to masoivodoi For This Useful Post:
addbot92003 (26-12-2011)
Old 26-12-2011, 11:26:18 PM   #6 (permalink)
240p

addbot92003's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi masoivodoi View Post
Bài viết của bác hay quá. Biết nói j hơn. Em cũng chung hoàn cảnh rồi
chúc bạn năm sau sẽ không còn giống mình nữa

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213511]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by addbot92003[/url][/size][/right]

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213511]Copyright © HDVNBits Forum - addbot92003's Signature[/url][/size][/right]

Old 27-12-2011, 01:42:03 AM   #7 (permalink)
Robo Hood | Bô Thanh Thiên

robotechno's Avatar

Status: Robo Hood | Bô Thanh Thiên
Địa chỉ: Sài Gòn
robotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond reputerobotechno has a reputation beyond repute

đêm noel có hội độc thân trên sb, chat chit cũng vui, sao bác không lên 8 giết thời gian
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213556]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by robotechno[/url][/size][/right]

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213556]Copyright © HDVNBits Forum - robotechno's Signature[/url][/size][/right]

robotechno is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to robotechno For This Useful Post:
addbot92003 (27-12-2011)
Old 27-12-2011, 01:59:28 AM   #8 (permalink)
Moderator

khoahoc0508's Avatar

Status: Moderator
khoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond reputekhoahoc0508 has a reputation beyond repute

Cùng cảnh ngộ vs bác .Em năm nay có phúc nên được trực vào Noel và mùng 1 tết (dương lịch)
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213561]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by khoahoc0508[/url][/size][/right]

Nguyên văn bởi sh3nl0ng16 View Post
Dân ở đây không phải đóng thuế nên ý dân không phải là ý trời.

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213561]Copyright © HDVNBits Forum - khoahoc0508's Signature[/url][/size][/right]

khoahoc0508 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to khoahoc0508 For This Useful Post:
addbot92003 (27-12-2011)
Old 27-12-2011, 02:37:20 AM   #9 (permalink)
240p

addbot92003's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi khoahoc0508 View Post
Cùng cảnh ngộ vs bác .Em năm nay có phúc nên được trực vào Noel và mùng 1 tết (dương lịch)
bạn thật may mắn . may măn với mình là 1 trận mưa to nhất có thể kéo dài từ chiều 24 đến sáng sớm 25
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213565]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by addbot92003[/url][/size][/right]

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213565]Copyright © HDVNBits Forum - addbot92003's Signature[/url][/size][/right]

The Following User Says Thank You to addbot92003 For This Useful Post:
khoahoc0508 (27-12-2011)
Old 27-12-2011, 07:19:55 AM   #10 (permalink)
1080p

ladykillah's Avatar

Status: 1080p
ladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond reputeladykillah has a reputation beyond repute

chưa có một noel nào mà gọi là noel đối với mình
[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213576]Copyright © HDVNBits Forum - Posted by ladykillah[/url][/size][/right]

[right][size=1][url=http://forum.hdvnbits.org/showthread.php?p=213576]Copyright © HDVNBits Forum - ladykillah's Signature[/url][/size][/right]

ladykillah is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to ladykillah For This Useful Post:
addbot92003 (27-12-2011)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh